Toàn quốc Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Chủ đề thuộc danh mục 'TUYỂN SINH' được đăng bởi gdvnngoc5tram6, 9/3/18.

  1. gdvnngoc5tram6 Thành viên cấp 1

    TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG

    Kế toán trưởng có một vai trò quan trọng trong tổ chức, nhất là những tổ chức lớn. Để làm kế toán trưởng bắt buộc phải đáp ứng một số các tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.

    Rất nhiều tổ chức, nhiều KT lúng túng trong việc bổ nhiệm KTT khi không có chứng chỉ. Như vậy tổ chức có cần KTT không? Nếu không có chứng chỉ có được bổ nhiệm chức vụ KTT không?

    I - Về việc bổ nhiệm KTT

    Mục 2 Điều 37 Nghị định số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:

    "Khi thành lập đvị KT phải bố trí ngay người làm kế toán trưởng. Trường hợp khuyết KT trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay kế toán trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KT trưởng thì phải cử người phụ trách KT hoặc thuê KT trưởng. Đ/với DNNN, Cty TNHH, Cty cổ phần, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KT trưởng”.

    Tại khoản 2 Điều 53 Luật Kế toán quy định: "Người làm KTT phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KTT”.

    II - Điều kiện để học lớp chứng chỉ KT trưởng:

    Tại Điều 2 Quyết định số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007 của Bộ trưởng Bộ TC về việc ban hành quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ Kế toán trưởng quy định:

    Đối tượng tham dự khóa đ.tạo nghiệp vụ KTT phải có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, kế toán, kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên và có thời gian công tác thực tế về TC, KT, kiểm toán như sau:

    _Tối thiểu là 2 năm trở lên kể từ ngày được ghi trên bằng tốt nghiệp ĐH chuyên ngành TC, kế toán, kiểm toán

    _Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp CĐ, Trung cấp chuyên ngành TC, KT, kiểm toán

    Thời gian chương trình đào tạo: 2 tháng

    _KT trưởng doanh nghiệp: 1,7 tr VNĐ/HV (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    _Kế toán trưởng hành chính sự nghiệp: 2 tr VNĐ/HV (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    Phương pháp học tập:

    Chương trình đ/tạo áp dụng các phương pháp giảng dạy tích cực, phương pháp đối thoại, kết hợp độc thoại với trao đổi với học viên ngay trên lớp và phương pháp tình huống.

    Chứng chỉ: Do Bộ Tài chính cấp

    Về việc đtạo KTT sẽ do BTC trực tiếp cấp chứng chỉ. Các anh/chị học viên tìm hiểu kỹ trước khi đ.ký học. Bởi vì tại tp Hồ Chí Minh có một số TT đtạo Kế toán trưởng nhưng chứng chỉ không phải do Bộ Tài chính cấp. Mong anh/chị học viên tìm hiểu kỹ để tránh sai sót đáng tiếc.

    Thủ tục đ.ký học KT trưởng:

    _ 2 PĐK (do cơ sở chiêu sinh cấp) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng Đ.vị cơ quan công tác

    _ 2 CMT photo có công chứng

    _ 2 Bằng tốt nghiệp Trung cấp, Cao đẳng, ĐH photo công chứng

    _ 4 tấm hình 3*4

    Địa điểm học tại tp HCM:

    _Cơ sở quận 10: Cty Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10

    _Cơ sở Q. Bình Thạnh: Công ty CP Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, phường 25, quận Bình Thạnh

    Ngoài ra, trung tâm còn có các CS khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ

    SĐT: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)

    Tham khảo: tuyen sinh lop nghiep vu ke toan truong

    SỰ ĐẦU TƯ THÔNG MINH LUÔN LÀ PHƯƠNG THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI DẪN ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!

    [IMG]



Ủng hộ bài viết này

b57d9dd7e30f8fcc4bb162052b071cb09ed7c591